Ợ nhiều, buồn nôn và dùng thuốc mãi không thấy đỡ  

RSS

Anonymous
29/01/2018 10:27 sáng  

Chào mọi người trong diễn đàn!

Mình bắt đầu thấy bị dạ dày từ lâu rồi. Bắt đầu từ ngày cuối cấp 3 ôn thi đại học mình đã thấy hay bị ợ hơi rất nhiều mỗi khi ăn, sáng dậy thì hay buồn nôn. Ngày ấy thì cũng bé không biết gì nên mình cũng không uống thuốc men gì, cứ để kệ rồi cũng tự hết. Khoảng hơn một năm trở lại đây, mình lại bị lại. Mình hay bị ợ hơi nhiều cả lúc đói và sau khi ăn no, hôm nào nặng thì thấy chua và đắng nữa, có hôm ợ lên cả thức ăn. Tối hôm nào mà ăn nhiều thì đêm nằm nó cứ lên đến tận cổ, nuốt xuống không được, buồn nôn thì không nôn được ra, còn thấy tức ngực và rất khó thở. Nhiều đêm mình phải dậy móc họng để nôn ra cho đỡ khó chịu, có những hôm nôn xước cả họng, chảy máu. Mình đi nội soi thì bị viêm sung huyết dạ dày. Mình uống thuốc có Omeparzol. Uống được hơn tháng nay rồi nhưng không thấy hết, vẫn ợ và buồn nôn ngày càng nặng hơn. Mình đã cố ăn bữa nhỏ và kiêng cữ như hướng dẫn trên mạng rồi mà vẫn không ăn thua. Thực sự là rất mệt mỏi. Mọi người ở đây chắc cũng sẽ có người bị giống mình. Chia sẻ giúp mình với. Mình cảm ơn mọi người nhiều!!!

Trả lờiTrích dẫn
 Anonymous
19/03/2018 4:14 chiều  

Mình cũng bị triệu chứng buồn nôn và nôn giống như cậu nhưng không chắc có bị dạ dày không nữa. Bị như vậy gần 7 tháng rồi. Cứ ăn hoặc uống xong là buồn nôn và một lúc sau là nôn ra hết. Nhiều đêm nằm ngủ cứ như có cục gì trôi lên trôi xuống ở cổ làm mình như thấy nghẹt thở.. Mình có đến bệnh viện DH Y khám những bác sĩ nói là viêm họng. Dùng thuốc thì không đỡ. Càng ngày càng thấy nản, cứ như người bị trầm cảm. Mình cũng đang là sinh viên mà phải xin nghỉ học suốt. Mình viết lên đây cũng mong có ai bị như mình mà đã chữa khỏi không thì bày cho mình cách với nhé. Mình cũng hỏi bên trang “nuốt nghẹn” mà không thấy ai trả lời

Trả lờiTrích dẫn
Share: